Útvegsbændafélag Vestmannaeyja 100 ára

Aðgerð í pallakrónum.
Þann 20. október árið 1920 var stofnað í Vestmannaeyjum Útvegsbænda- og vinnuveitendafélag Vestmannaeyja. Því miður hefur lítið varðveist að gögnum um fyrstu ár félagsins en nafnið bendir til þess að til að byrja með hafi félagið ekki verið ætlað eingöngu útvegsbændum heldur öllum vinnuveitendum almennt í Vestmannaeyjum en flestir tengdust þeir jú sjávarútvegi. Félagið sem tók breytingum árið 1926 og bar síðan nafnið Útvegsbændafélag Vestmannaeyja fagnaði því 100 ára afmæli sínu á árinu sem er að líða. Í þessari grein er ætlunin að stikla á stóru í sögu félagsins með áherslu á fyrri tíð og er þar aðallega stuðst við

Efni á þessari síðu er aðeins fyrir áskrifendur. Vinsamlegast skráðu þig inn til að lesa meira eða gerast áskrifandi.

Existing Users Log In
   

Mest lesið